JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU UCHAGUZI MDOGO WA JIMBO LA AMANI
NA KATA KUMI NA MBILI (12)

Dar es salaam, 30 Oktoba, 2022

1. Tume imepokea barua kutoka kwa Mhe. Spika wa Bunge la Jamhuri ya
Muungano wa Tanzania yenye Kumb. Na. CEA.137/400/14 ya tarehe 19 Oktoba,
2022 akiitaarifu Tume kuhusu kuwepo kwa nafasi wazi ya Ubunge katika Jimbo
la Amani, Wilaya ya Mjini, Mkoa wa Mijini Magharibi, Tanzania Zanzibar.
Nafasi hiyo wazi imetokana na kifo cha aliyekuwa Mbunge wa Jimbo hilo,
Mheshimiwa Mussa Hassan Mussa (CCM) kilichotokea tarehe 13 Oktoba, 2022.
Taarifa hiyo ya Spika ni kwa mujibu wa kifungu cha 37 (3) cha Sheria ya Taifa ya
Uchaguzi, Sura ya 343.

Vilevile, Tume imepokea barua kutoka kwa Waziri mwenye dhamana ya Tawala
za Mikoa na Serikali za Mitaa yenye Kumb. Na. CCB.126/443 /01 ya tarehe 12
Septemba, 2022 akiitaarifu Tume Juu ya uwepo wa nafasi wazi za Madiwani
katika kata kumi na mbili (12) zilizoko kwenye halmashauri kumi na moja (11)
za Tanzania Bara. Nafasi hizo zimetokana na vifo na kujiuzulu. Taarifa ya
Mheshimiwa Waziri ni kwa mujibu wa kifungu cha 13 (1) cha Sheria ya
Uchaguzi ya Serikali za Mitaa, Sura ya 292.

2. RATIBA YA UCHAGUZI MDOGO WA UBUNGE NA UDIWANI:
Kwa kuzingatia masharti ya Kifungu 37 (1) (b) cha Sheria ya Taifa ya Uchaguzi,
Sura ya 343 na Kifungu cha 13 (2) cha Sheria ya Uchaguzi ya Serikali za Mitaa,
Sura ya 292, Tume imeandaa Uchaguzi Mdogo ili kujaza nafasi ya Ubunge Jimbo

la Amani na nafasi za Udiwani kwenye Kata kumi na mbili (12) za Tanzania

Bara.



Ratiba ya Uchaguzi mdogo katika Jimbo la Amani na Kata 12 ni kama ifuatavyor:

NA. TUKIO TAREHE |
1. | Kutoa fomu za uteuzi 24 hadi 30 Novemba, 2022
2. | Uteuzi wa wagombea 30 Novemba, 2022
3. | Kampeni za uchaguzi 01 hadi 16 Disemba, 2022
4. | Siku ya kupiga kura 17 Disemba, 2022

KATA KUMI NA MBILI (12) ZA TANZANIA BARA ZITAKAZOSHIRIKI

UCHAGUZI MDOGO NI:-
Na. | MKOA HALMASHAURI JIMBO KATA

1| Dar es Salaam | Jiji la Dar es Salaam Ukonga Majohe

2. Dodoma Wilaya ya Chamwino Chamwino Dabalo

3| Mbeya Wilaya ya Kyela Kyela Ibanda

4| Mtwara Wilaya ya Tandahimba | Tandahimba Mndumbwe

.| Njombe Mji wa Njombe Njombe Mjini | Njombe

Mjini

6./ Pwani Mji wa Kibaha Kibaha Mjini Misugusugu
Wilaya ya Bagamoyo Bagamoyo Dunda

7.| Rukwa Wilaya ya Sumbawanga | Kwela Kalumbeleza

8, Shinyanga Manispaa ya Shinyanga Shinyanga Mwamalili

Mjini

9./ Tanga Jiji laTanga Tanga Mjini Mnyanjani
Wilaya ya Lushoto Milalo Lukozi
Mji wa Handeni Handeni Mjini | Vibaoni

Tume ya Taifa ya Uchaguzi inavikumbusha vVyama vya siasa pamoja na wadau wote

wa uchaguzi kuzingatia sheria, kanuni, maadil; ya uchaguzi, taratibu, miongozo na

maelekezo yatakayotolewa na Tume katika kipindi chote cha uchaguzi huo mdogo.
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